Ƙungiyoyin Ƙwallon Ƙafan Dasukafi Jefa Ƙwallaye Abana

Akakar wasa ta bana a manyan gasar rukuni-rukuni ta ƙasashen turai guda biyar da ake dasu wato gasar Firimiyar Ingila da Laliga da Bundes Liga da Serea A da kuma gasar League 1 ta ƙasar Faransa.

Akwai jerin ƙungiyoyin ƙwallon ƙafan dasukafi yawan jefa ƙwallaye araga bayan kammala gasar tasu inda har yanzu ba a kammala gasar acan ƙasar Italiya ba yayin dayarage wasanni biyu a kammala gasar ta Serea A.

Ga jerin ƙungiyoyin tare da adadin ƙwallayen dasuka jefa da kuma adadin wasannin dasukabuga:

1. Manchester City, ta buga wasanni 38 agasar Firimiyar Ingila ta jefa ƙwallaye guda 102.

2. Bayern Munich, ta buga wasanni 36 agasar Bundes Liga inda ta jefa ƙwallaye guda 100.

3. Atalanta wadda take buga gasar Serea A inda ta buga wasanni 36 sannan ta jefa ƙwallaye guda 96 amma amwai ragowar wasanni guda 2 dazata fafata anan gaba.

4. Barcalona ta buga wasanni guda 38 inda tajefa ƙwallaye guda 86 agasar Laliga.

5. Liverpool ta buga wasannin gasar ajin Firimiyar Ingila guda 38 inda takefa ƙwallaye guda 85.

Check Also

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Barcelona

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Barcelona tayi kukan kura ta tumurmusa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Sevilla a wasan zagaye na biyu na kusa da na ƙarshe na gasar Copa del Ray da ci 3 da nema.

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Barcelona tayi kukan kura ta tumurmusa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Sevilla …

error: Alert: Is not allowed !!!